Tìm kiếm nhanh

Cách add 2 tên miền chính vào nukeviet final

Thảo luận trong 'Các Vấn Đề Khác' đăng bởi lyhuutrong, 13/07/2016 10:04.

• lyhuutrong

lyhuutrong LÝ HỮU TRỌNG

Chào các pro. các pro cho mình hỏi cách add 2 tên miền chạy song song trên nukeviet final dùm với ạ. thanks

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Chỗ cấu hình domain thì bạn add vào với dấu , phân cách thôi.

domain1.com,domain2.com

vinhcoi thích điều này.
  • vinhcoi

vinhcoi Đức Vĩnh

Bước 1: Bạn phải trỏ tên miền về hosting (tùy từng nhà mạng mà cách vào sẽ khách nhau ví dụ mắt bão, google ra hướng dẫn)

Sau khi trỏ về rồi, bạn phải đợi ít thì 15 phút nó mới trỏ và nhận hosting xong, chậm thì tầm 24h sau

Bước 2: Bạn vào phần cấu hình trong cp rồi làm như bác Anhyeuviolet nói.
    Lưu ý: việc config web coi như bác đã làm rồi nhé

Chúc bác thành công

Tệp đính kèm:

• huynhtan

huynhtan Huỳnh Tấn

Riêng với truờng hợp của mình thì mình làm thế này:

- Trỏ domain dùng record là CNAME (dùng CNAME khác với URL Redirect là trên thanh address của browser vẫn còn domain này trong khi dùng URL redirect thì nó đổi hẳn sang domain gốc) - nhà cung cấp domain: PA Việt Nam

- Mở file includes/header.php và bỏ dòng @Header('X-Frame-Options: SAMEORIGIN'); - dòng này không cho phép chạy website đa domain (bản nuke 3.x không có thuộc tính này - đây là 1 trong những thuộc tính để phòng chống Clickjacking - các website lớn như Google đều có cài đặt thuộc tính này

Do hosting bên mình không có packed domain (mình chưa thử với packed domain), sau khi áp dụng tất cả các buớc trên đều không có tác dụng trên bản 4.x, nên phải dùng cách này.