Tìm kiếm nhanh

Cài module Weblinks bị lỗi

Thảo luận trong 'Cài Đặt - Nâng Cấp' đăng bởi aohk1502, 14/07/2016 20:31.

• Mình cài module Weblinks xong, vào trang chủ site -> Weblinks -> Thêm liên kết mới -> thì nó hiện ra trang trắng. Mong mọi người giúp đỡ. mình đang cài trên máy của mình, localhost.

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Làm ơn cung cấp link tải module và thông tin bản NukeViet bạn đang dùng nhé.

•  

Mình đang dùng  4.0.29, và đường links mình tải đây: https://www.nuke.vn/forum/threads/share-module-weblinks-nukeviet-4-0-29-official-210.html.

•  

Tệp đính kèm:

• anhyeuviolet

Chà ! Mình ko thấy lỗi !

• hic, nó ra trang trắng phốc vậy đó,

• nguyentrinh

nguyentrinh Nguyễn Tuyết Trinh

Tr xài ngon lành mà.

• Trinh xai Vertrigo hay Apserv vậy?

• anhyeuviolet

Dùng XAMPP mới đau chứ ! :D

• hoanglongvnpt

hoanglongvnpt Nguyễn Tất Thắng

• phavaphu

phavaphu Phạm Văn Phương

Bình thường mà bạn!

Sao cuối đuôi địa chỉ của bạn ấy có thêm "content" nhỉ! .http://..............weblink&op=content

• Đúng rồi bạn, bấm vào thêm liên kết mới là nó ra trang trắng vậy đó, và có đuôi ... weblink&op=content . mình đang xai Apserv

• dangdinhtu

dangdinhtu Đặng Đình Tứ

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

Apserv phiên bản nào vậy bạn. theo như mình biết thì Apserv cũ không chạy được Nukeviet vì nó quá cũ. Còn bản mới thì lỗi cũng không chạy được. Bạn nên dùng xampp là ổn nhất

phavaphu thích điều này.
  • Apserv 8.4 đó bạn, vậy là tại apserv roi,..hic. Cảm ơn bạn

• có bác nào fix được lỗi này chưa vậy? giúp mình với, Apserv 8.4 thêm liên kết là ra trang trắng

• anhyeuviolet

Sao đề nghị dùng XAMPP rồi mà nhỉ @@

aohk1502 thích điều này.
  • XAMPP mỗi ngày phải mở lên hả bác, nếu dùng XAMPP thì có cách chỉnh cho nó tự khởi động cùng Windows được ko? giúp mình

• anhyeuviolet

Start the control panel using "Run as administrator", then you can install apache, Mysql as a service.

=> Khởi chạy Control Panel của XAMPP với tư cách Administartor.

Chọn dấu check Service của từng dịch vụ bạn muốn. Ở đây chỉ cần Apache và mySQL là đủ.

aohk1502 thích điều này.
  • cảm ơn bạn nhiều nhé,,,