Tìm kiếm nhanh

[HỎI] Hỏi về vẫn đề load các file js.

Thảo luận trong 'Các Vấn Đề Khác' đăng bởi truongphi, 20/08/2016 04:28.

• truongphi

truongphi truong Phi

Mình view-sourve trang web nukeviet 4 thì thấy các file js đều load cuối cùng, do mình chèn 1 số code có js vào nhưng nó load xuống cuối trang nên js không chạy!

A E cho hỏi làm sao để các file .js không phải load xuống cuối trang như mặt định.

Thanhks!

• truongphi

truongphi truong Phi

Có ai biết không, giúp mình với! Híc híc 

• dangdinhtu

dangdinhtu Đặng Đình Tứ

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

bạn có sử dụng document ready chưa. Mã code bạn như nào ? có demo ko

havi525 thích điều này.
  • minhtriet

minhtriet Truong Minh Triet

Mình đang test trên localhost nên không có demo,

Đã sử dụng document ready, không hiểu sao khi view-source thì thấy tất cả các file js hay đọan javascript đều nằm phí cuối trang, trên thẻ </body>.

Ví dụ bạn view-source trang nuke.vn xem thử đi, mình view-source trang nuke.vn cũng thấy tất cả các file js và các đoạn mã code javascript đều nằm cuối trên thẻ </body>.

Hic hic!

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Bạn dùng để chèn quảng cáo hay như thế nào ?

Document ready là để nạp đoạn JS đó sau khi toàn bộ HTML đã tải xong, thường áp dụng khi dùng JS để thay đổi giao diện hay chèn QC chi đó.

Còn Nuke thì luôn sắp xếp JS về cuối trang. Ngoại trừ echo thẳng ra (block chẳng hạn) thì đặt đâu vẫn ở đấy.

• truongphi

truongphi truong Phi

Rối tinh rối mù chổ này, A E giúp với, Vấn đề load file .js và chèn code script vào theme.

Vẫn chưa hiểu làm sao, file đính kèm

• truongphi

truongphi truong Phi

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Thường thì set Width rồi overflow: scroll.

Dùng CSS là được mà ...

Thí chủ có link ko ?

• truongphi

truongphi truong Phi

dùng overflow thì đơn giản rồi, mình muốn dùng javascript  tương tự cái này nè. một số trang mình thấy dùng cái này. jquery_custom_scroller

• truongphi

truongphi truong Phi

Demo như trang chủ vnexpres.net đấy!

• set height cho cái mục đó rồi overflow bạn xài script nhiều nặng web thêm thôi chứ ko đc gì hơn đâu phần nào có thể tối giản thì nên tối giản.