Tìm kiếm nhanh

Hướng dẫn cài đặt plugin font-awesome trong NukeViet

Thảo luận trong 'Các Vấn Đề Chung' đăng bởi Đông Gioăng, 02/07/2016 08:11.

• Đông Gioăng

Đông Gioăng Chung Bảo Ngọc

Em xem qua thì thấy có website hướng dẫn viết bài này mà áp dụng không được cho bản 4 Final. Em có pm tác giả nhưng có lẽ là không muốn trả lời nên là qua đây hỏi anh em vậy.

Đây là plugin của ckeditor có chức năng chèn icon từ thư viện awesome vào nội dung bài viết trong NukeViet. Sử dụng thư viện này giúp bài viết của bạn trở nên sống động và khoa học hơn.

Hướng dẫn cài đặt plugin font-awesome cho ckeditor NukeViet

Truy cập http://ckeditor.com/addon/fontawesome và download tập tin plugin.   Mở file nén vừa download, xóa thư mục fontawesome/font-awesome đi (Vì thư viện này đã có ở giao diện default). Sau đó giải nén vào thư mụceditors/ckeditor/plugins, lúc này sẽ tồn tại thư mục editors/ckeditor/plugins/fontawesome  Mở editors/ckeditor/config.jsTìm

config.codeSnippet_theme = 'github';

Thêm bên dưới

config.extraPlugins = 'fontawesome';
    config.contentsCss = '/themes/default/css/font-awesome.css';
    config.allowedContent = true;

Tìm

'bidi'

Thêm đằng sau

, 'FontAwesome'

Mở ethemes/admin_default/system/footer.tpl Tìm

for (var i in CKEDITOR.instances) {

Thêm bên trên

CKEDITOR.dtd.$removeEmpty['span'] = false;

Bây giờ, ở editor của bạn sẽ xuất hiện thêm icon của awsome. Click vào đây để chọn icon.  Việc sử dụng mình không giới thiệu vì nó tương đối dễ.  

plugin ckeditor awesome

(nguồn: mynuketviet)

Em đã làm theo cách này và không được. Vì trong theme default làm quái gì có font-awesome -_-. Nó chuyển qua assets rồi. Nhưng em chỉnh thế nào cũng không đc. Các cao nhân đi qua chỉ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn

Lần sửa cuối bởi một điều hành viên: 03/07/2016 14:09
  • nhimthulinh

nhimthulinh

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

config.contentsCss = '/assets/css/font-awesome.min.css';

sửa lại xem sao

Lần sửa cuối bởi bạn: 03/07/2016 14:09
  • Đông Gioăng

Đông Gioăng Chung Bảo Ngọc

Thêm cái này bị mất plugins player