Tìm kiếm nhanh

Hướng dẫn làm theme cho Nukeviet 4 (Tham khảo)

Thảo luận trong 'Themes' đăng bởi dangdinhtu, 11/07/2016 12:01.

• dangdinhtu

dangdinhtu Đặng Đình Tứ

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

Bước 1: Chuẩn bị công cụ thực hành - Các công cụ chỉnh sửa code như dreamviewer, aptana studio, notepad++(Bạn mới làm nên dùng nó dễ dùng), Phpdesigner... - Một bộ code Nukeviet 4x mới nhất tại địa chỉ https://github.com/nukeviet/nukeviet/archive/develop.zip - Một trang web html sẵn có. Bạn có thể tải nó về từ bất cứ đâu hoặc tải một trang web đang hoạt động như. Trong bài hướng dẫn này mình sẽ hướng dẫn các bạn xây dựng theme tin tức website vietbao.vn để có được trang html làm dữ liệu mẫu để chuyển vào theme bạn cần tải nó về bạn có thể sử dụng phần mềm Offline Explorer Enterprise để tải trang html vietbao.vn về: Phần này viết hướng dẫn hơi khó khăn nên mình sẽ sử dụng video để mô tả quá trình tạo các trang html mẫu để chuyển vào theme

Bước 2: Cắt ghép html vào theme

Bạn chú ý xem ở chế HD để có chất lượng hình ảnh tốt nhất nhé  

Bước 4: Bóc tách các thành phần chính, gán các vị trí block

Bạn chú ý xem ở chế HD để có chất lượng hình ảnh tốt nhất nhé

Bước 5: Viết các block gán vào các vị trí theme Các bạn học cách viết block ở bài viết này để tạo các block như mong muốn nhé Phần video hướng dẫn mình sẽ cập nhật sau :D Bước 6: Chỉnh sửa giao diện Bước 7: tiến hành test, kiểm thử giao diện Bước 8: Đóng gói và chia sẻ: Đăng nhập quản trị website => Mở rộng => Quản lý ứng dụng => Tìm và tải về theme mà bạn đã cài đặt và đem đi chia sẻ trên các diễn đàn hay bất cứ đâu tuỳ thích

P/S: Đây là chuỗi bài hướng dẫn khi Nukeviet 4 còn ở thuở sơ khai. Tuy nhiên về cấu trúc theme vẫn gần giống với hiện tại. Nên bạn yên tâm có thể xem các hướng dẫn này để hiểu về cấu trúc theme Nukeviet 4. Seri này mình cũng dừng lại tại đây.

=> Hẹn gặp lại các bạn ở Seri lần sau với loạt bài về hướng dẫn viết theme cho Nukeviet 4 phiên bản chính thức. Cám ơn các bạn đã ủng hộ diễn đàn trong thời gian qua.

Lần sửa cuối bởi bạn: 11/07/2016 12:04
  • hoanglongvnpt

hoanglongvnpt Nguyễn Tất Thắng

Bước này hay nhất nè...

Bước 8: Đóng gói và chia sẻ

caolaogia7 thích điều này.
  • caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

indecision Me too!

• tuphung

tuphung Phùng Tú

Bài này hay, bắt đầu lọ mọ, anh em hỗ trợ con gà nhé.

• phavaphu

phavaphu Phạm Văn Phương

Cho cần câu chứ ai cho cá bác! Con cá này bự lắm bác @hoanglongvnpt, cá  nhỏ thì cho không bán nhe bác. hee