Tìm kiếm nhanh

Lỗi về hosting mất kết nối không rõ nguyên nhân - Có phải do lúc cài đặt Nukeviet cần khai báo gì thêm?

Thảo luận trong 'Các Vấn Đề Chung' đăng bởi phavaphu, 25/07/2016 04:07.

• phavaphu

phavaphu Phạm Văn Phương

Mình có câu hỏi này nhưng không biết để vào topic nào! AE admin đi qua xin để vào đúng chỗ topic giúp với nha!
    Xin hỏi AE thế này:
    - Tình hình là y như câu hỏi!
    Hosting mình mới thuê và dùng HDH Linux, không biết vì sao khi mình úp dữ liệu NK4.0.29 lên hosting và tiến hành setup bình thường.
    Kết quả:
    + Hệ thống vẫn chạt bình thường, đăng bài, truy cập web nói chung là mọi thứ bình thường
    - Nhưng khổ một cái là:
    Cứ tính bình thường là 2 ngày là bị mất kết nối 1 lần. Tình trạng như sau(lúc bị mất kết nối):
    + Mình truy cập vào trang web không được (nó báo là không tìm thấy địa chỉ hay mất kết nối, đại loại như vậy)
    + Mình đăng nhập vào địa chỉ hosting cũng không được.
    - Mình điện thoại thông báo nhà cung cấp thì AE ở đó unclock thì nó chạy lại bình thường, nhưng thỉnh thoảng, trung bình là 2 ngày nó bị lại, mình lại báo và họ cứ unclock(cứ nhiều lần như vậy)...(mình đoán là họ tìm chưa ra nguyên nhân) - Mình cũng thông cảm cho họ! Nhưng mình lại lo cho web. không biết web “về cõi vĩnh hằng” hay là đang bị tấn công.
    -------------------------------
    Xin cho hỏi! Lúc cài đặt Nukeviet có cần khai báo gì thêm không? và nếu có thì khai báo những gì vậy AE?
    AE nào biết lỗi này tư vấn cho mình với!
    -------------------------------
    Xin chân thành cảm ơn AE trước!  :)

• dangdinhtu

dangdinhtu Đặng Đình Tứ

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

vấn đề của bác là liên quan tới hosting chứ không phải do code bác có vấn đề gì. Nếu tình trạng này thường xuyên bác nên phản ánh nhà cung cấp để họ khắc phục. Hoặc thay nhà cung cấp khác nếu họ ko có giải pháp

• phavaphu

phavaphu Phạm Văn Phương

Chỉ mình đường link mình là vậy thui!

Dữ liệu trên web nó nhiều! Nếu vậy mà họ không khắc phục được thì làm kiểu gì cũng mệt mình thật đó bác Tứ!

Hy vong là họ tìm ra nguyên nhân!

Cảm ơn bác @dangdinhtu đã tư vấn nha!

• nhimthulinh

nhimthulinh

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

mang thông tin mình kiemr tra cho

email: hotro@nuke.vn

crying

Lần sửa cuối bởi bạn: 26/07/2016 05:05