Tìm kiếm nhanh

[Module Leechnews] Các vấn đề về mẫu lấy tin - Cách sử dụng

Thảo luận trong 'Modules' đăng bởi anhyeuviolet, 11/08/2016 03:15.

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Module Leechnews

=> https://www.nuke.vn/forum/threads/module-leechnews-lay-tin-tu-dong-369/

Xin vui lòng thảo luận tại đây.

Do tinh thần tự học tự làm nên mình sẽ không hỗ trợ riêng cho bất kỳ bạn nào về vấn đề tạo mẫu lấy tin.

Các bạn có thể tham khảo các mẫu mình đưa ra ở đây, thảo luận và nắm được cách lấy mẫu cho riêng mình.

Video cách phân tích mẫu tin hiện vẫn đang nợ các bạn, sẽ bổ sung cùng với bản cập nhật tiếp theo cho module.

------------------------

Video hướng dẫn :

+ Tài trợ bởi thím Bầu Đá.

------------------------

Chia sẻ mẫu tin từ Dân trí nhé.

Chia sẻ mẫu Dân trí

Phần đối tượng xoá khỏi chi tiết:

a[href=http://dantri.com.vn/euro-2016/du-doan-ket-qua.htm], div[class=news-tag], div[id=div_tamlongnhanai], div[id=ctl00_ctl00_cphBody_cphBody_ctl01_ctrNewsBody_pnEuro], a[href=http://dantri.com.vn/euro-2016.htm]

Chúc các bạn vui !

Lần sửa cuối bởi bạn: 10/09/2016 09:09
  • caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

mình thì ko có phần mềm quay màn hình, tạo video hướng dẫn nên ko làm clip được. Tuy nhiên mình cũng phụ hướng dẫn những bạn nào chưa biết cách lấy đối tượng. Ai cần lấy trang nào thì có thể thảo luận ở đây để hướng dẫn nhau làm. Chứ cái này đơn giản thôi mà. Tự tay làm sẽ quen và có thể lấy được nhiều trang khác mà không cần phải nhờ vả và chờ đợi ai cả. Chứ không tìm hiểu. Bạn nhờ. Nhanh thì có liền còn không thì đợi 1 tuần, 2 tuần, 1 năm, 20 năm, 1 đời người, 1 rừng cây . Chết lạc đề.

Nào đừng ngại. Thảo luận ở đây nào.

anhyeuviolet thích điều này.
  • nguyentrinh

nguyentrinh Nguyễn Tuyết Trinh

cài modules cho 2 site khác nhau nhưng cùng 1 nguồn tin, thiết lập nhưng lại cho 2 kết quả khác nhau dù vẫn lấy được tin là sao anh ơi?

• quoctiepkt

quoctiepkt Quoc Tiep

Xem giúp mình với, mình đã tìm hiểu và làm nhưng không lấy được tin, địa chỉ lấy tin http://www.cgvdt.vn/cong-giao-viet-nam_at7

• vanvuong2402

vanvuong2402 Phạm Vương

modules lấy tin cũ thì lấy được nhưng qua modules lấy tin loại mới này lại k lấy được mặc dù cũng vẫn nguồn tin đó và đã lấy đúng đối tượng rồi mà làm hoài vẫn không được.

Rất cần 1 bài hướng dẫn chi tiết.

Đến cả trang vnexpress cũng không lấy được.

mong hướng dẫn.

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

sai toàn bộ thì sao lấy được tin đây

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

trang này lấy tin đơn giản quá mà

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

quan điểm của mình khi lấy đối tượng để tránh sai sót kí tự thì cứ copy paste. Và đây mình share 1 mẫu mong rằng bạn tự lấy mẫu và đối chiếu xem sai ở đâu, chỗ nào và lấy chỗ nào. Và khi biết cách lấy thì các trang khác cũng vậy thôi.

không biết share mẫu thế này có trái ý của chủ topic, chủ modules không vì mục đích chính là học hỏi chứ không phải sao chép. Mà mình thì ko quay clip được nên mình chỉ có ý: có mẫu sẵn để người cần họ tự lấy và đối chiếu đúng sai.

Có gì ko phải tác giả góp ý giúp.

anhyeuviolet thích điều này.
  • caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

sr nhầm hình

quoctiepkt thích điều này.
  • quoctiepkt

quoctiepkt Quoc Tiep

Cảm ơn bạn caolaogia, mình rất gà về vụ này, caolaogia làm 1 cái video hướng dẫn mọi người lấy với, bạn sử dụng phần mềm này FSCapture, quay màn hình rất đẹp và dung lượng nhẹ nữa

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

Để mai mình thử xem vì chưa làm bao giờ với dạo này bận đủ thứ

• anhyeuviolet

Bạn đưa ảnh lên là chuẩn rồi đó :D

Chứ đưa nguyên file lên copy về thì dễ nhưng ... mất hiệu quả :D

• quoctiepkt

quoctiepkt Quoc Tiep

Lấy tin về tốt rồi, nhưng tiêu đề hiển thị bị lỗi (xem hình), khi mình nhấp vào sửa tin rồi nhấn lưu tin là tiêu đề hết lỗi, anhyeuviolet xem lỗi gì vậy

• anhyeuviolet

Xem mã nguồn mới bị hay cả xem bài viết cũng bị bạn ?

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

Ủa mình lấy tin thử, xem và sửa thử đăng lại đều bình thường mà ta. Ko thấy báo lỗi lúc lấy tin mà sửa bài đăng lại cũng ko lỗi mà. Để mai mình test lại lần nữa xem

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

Đã thử lại. Mình online bằng mobile và lấy tin. Tất cả tin lấy về ổn cả. Ko biết bạn báo lỗi là lỗi ở tin hay viewscoure? 

• quoctiepkt

quoctiepkt Quoc Tiep

- Khi lấy tin về xem bình thường, nhưng trên thanh tiêu đề và viewscoure lên sẽ bị lỗi, như vậy không tốt cho seo

• anhyeuviolet

Cái này mới ... :)

Để xong việc mình kiểm tra xem thế nào.

• caolaogia7

caolaogia7 Bầu Đá

Hình như lấy tin về nếu bị thì vào sửa bài viết thì hết phải ko bạn? 

Mình từng gặp nhưng vì mình toàn để chế độ chờ duyệt nên lấy về toàn vào sửa lại nên khi kiểm tra viewscoure lại ko thấy.

Vấn đề từng gặp: tin gốc tiêu đề dài khoảng 10 từ nhưng tin lấy về chỉ thấy 2 từ, liên kệ tĩnh thì vẫn đầy đủ,ngoài site vẫn hiển thị đủ 10 từ chỉ có trong phần sửa chữa tin là 2 từ. 

Đang thu thập nhiều tin bị như vậy để xem thử thế nào và báo lỗi luôn. 

• quoctiepkt

quoctiepkt Quoc Tiep

anh thử lấy 1 mẫu tin từ địa chỉ này nha, tiêu đề giống như bị mã hóa vậy a,  e có gửi mẫu đính kèm http://www.cgvdt.vn/cong-giao-the-gioi_at6