Tìm kiếm nhanh

Nâng cấp NukeViet 4.0.09 lên NukeViet 4.0.21

Thảo luận trong 'Cài Đặt - Nâng Cấp' đăng bởi nhimthulinh, 22/06/2016 07:11.

• nhimthulinh

nhimthulinh

Điều hành viên Quản trị diễn đàn

Gói nâng cấp này áp dụng cho các phiên bản NukeViet "4.0.09", "4.0.10", "4.0.11", "4.0.12", "4.0.13", "4.0.14", "4.0.15", "4.0.16", "4.0.17", "4.0.18", "4.0.19", "4.0.20" cần nâng cấp lên NukeViet 4.0.21

Lưu ý:- Gói nâng cấp chỉ hỗ trợ nâng cấp hệ thống, module hệ thống, giao diện admin, giao diện default, giao diện mobile, các giao diện khác các bạn tự so sánh sự thay đổi và cập nhật.- Thực hiện nâng cấp bán tự động.Hướng dẫn nâng cấp:1. Sao lưu tất cả mã nguồn và CSDL2. Nếu trước đó bạn có thực hiện các phương án nâng cao bảo mật như hướng dẫn tại http://wiki.nukeviet.vn/nukeviet:security, cần khôi phục lại mặc định ban đầu.3. Download tập tinupdate_nukeviet_4.0.09_to_4.0.21.zip, giải nén và di chuyển vào thư mục gốc của site (ghi đè)4. Đăng nhập quyền quản trị tối cao, tắt tối ưu site.5. Trở lại trang chủ trang quản trị (http:/domain/admin/index.php), bạn sẽ thấy thông báo có gói nâng cấp, click “Thực hiện nâng cấp” để tiếp tục. 

Nâng cấp NukeViet

5. Xem thông tin hệ thống, click “Bước kế tiếp” để tiếp tục 

Nâng cấp NukeViet

6. Nhắc nhở sao lưu CSDL, click “Bước kế tiếp” để tiếp tục 

Nâng cấp NukeViet

7. Thông tin các tập tin cần can thiệp, click “Bước kế tiếp” để tiếp tục 

Nâng cấp NukeViet

8. Nâng cấp CSDL. Nhấn “Bắt đầu” để thực hiện nâng cấp CSDL. Sau khi thành công, nút “Bước kế tiếp” sẽ hiện ra. Bạn sẽ không click vào nút này, giữ nguyên màn hình và chuyển sang bước 9

Nâng cấp NukeViet

9. DI chuyển file: Di chuyển tất cả các tập tin trong thư mục insstall/update ra thư mục gốc (các thư mục tương ứng - ghi đè). Sau đó xóa thư mục install/update đi. Chắc chắn rằng bạn đã thực hiện bước này.10. Quay lại màn hình ở bước 8. Click“Bước kế tiếp” để hoàn tất quá trình nâng cấp.11. Click “Xóa gói nâng cấp” để hệ thống họat động bình thường. 

Nâng cấp NukeViet

12. Dọn dẹp hệ thống

Nguồn tin: mynukeviet.net

tuphung thích điều này.
  • Cknight

Cknight Nguyễn Huy Cường

Mình làm theo cách này nhưng khi nhấn vào Thực hiện cập nhật thì nó ra trang trắng luôn. Phiên bản đang sử dụng là 4.0.10 . Bạn nào có thể support hộ mình với. 

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Chắc có vấn đề ngay bước này

8. Nâng cấp CSDL. Nhấn “Bắt đầu” để thực hiện nâng cấp CSDL. Sau khi thành công, nút “Bước kế tiếp” sẽ hiện ra. Bạn sẽ không click vào nút này, giữ nguyên màn hình và chuyển sang bước 9

Nâng cấp NukeViet

9. DI chuyển file: Di chuyển tất cả các tập tin trong thư mục insstall/update ra thư mục gốc (các thư mục tương ứng - ghi đè). Sau đó xóa thư mục install/update đi. Chắc chắn rằng bạn đã thực hiện bước này.10. Quay lại màn hình ở bước 8. Click“Bước kế tiếp” để hoàn tất quá trình nâng cấp.11. Click “Xóa gói nâng cấp” để hệ thống họat động bình thường. 

• tuphung

tuphung Phùng Tú

Anh em làm và vẫn sống chứ hả.

• Cknight

Cknight Nguyễn Huy Cường

Mình làm ngay bước đầu tiên là đã bị trang trắng rồi. Đã tắt chức năng tối ưu hóa, sau đó nhấn vào " Thực hiện nâng cấp" là bị trang trắng luôn. Mình làm trên localhost.

• anhyeuviolet

Trắng ngay từ đầu ...

Dám hỏi bạn xả nén như thế nào ?

Xả nguyên install vào web hay xả các mục bên trong install đè lên code hiện tại ?

• Cknight

Cknight Nguyễn Huy Cường

Mình xả nén ngoài rồi up load đè lên luôn. mình up đè nguyên thư mục install đè lên code hiện tại luôn.

• anhyeuviolet

Vì nếu đúng kiểu thì up cả cục /install/ vào web.

Nếu thứ 7 này bạn vẫn ko làm được thì mình sẽ hỗ trợ :D

• Cknight

Cknight Nguyễn Huy Cường

Hic... đến được phần đánh dấu phiên bản thì nó cứ quay mãi. Còn khi làm ở localhost thì đến bước cuối (bước 11) thì nó ra luôn trang thông báo vì lỗi kỹ thuật nên website tạm ngừng hoạt động. sau đó thì không vào được nữa.

• Cknight

Cknight Nguyễn Huy Cường

Sau một tuần đánh vật với việc nâng cấp, cứ đến đoạn Đánh dấu phiên bản mới là nó quay tít mù và không thấy có biến chuyển gì. Có bác nào bị như em không ạ? có bác nào hỗ trợ mình với.

• anhyeuviolet

\Mmình ko bị ...