Tìm kiếm nhanh

[NHỜ HƯỚNG DẪN] Sửa modal-body module shops

Thảo luận trong 'Modules sản phẩm' đăng bởi soaivuhp, 18/08/2016 07:07.

• soaivuhp

soaivuhp Vũ Soái

Chào các bác. Em muốn sửa nội dung của phẩn modal-body (đặt hàng nhanh ở ngoài trang chủ), thì sửa ở file nào các bác nhỉ?

Link trang demo http://thietbibepberjaya.com/

Trân trọng mọi ý kiến góp ý của các bác.

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Chúng nó gọi vào detail cả đấy.

modal-body thì nội dung bên trong sẽ gọi từ detail.tpl của theme.

• soaivuhp

soaivuhp Vũ Soái

Em có thêm nội dung vào block mới ở detail, nhưng nội dung mớik hiển thị, chỉ gọi ra tên block ở dạng text là sao bác nhỉ?

Trân trọng !

• anhyeuviolet

Vì là như thế này.

Khối block muốn hiện thì khi echo ra ngoài thì phải nằm trong hàm nv_site_theme.

Nhưng popup thì dùng chung với function detail.

Mà detail thì nó lại vầy:

if ($popup) {
        echo $contents;
    } else {
        include NV_ROOTDIR . '/includes/header.php';
        echo nv_site_theme($contents);
        include NV_ROOTDIR . '/includes/footer.php';
    }

Vậy muốn hiện như cách của bạn thì phải tách TPL của detail ra.

Sau đó viết lại detail.php và theme.php của module thì mới xong được. (Lười quá, đừng hỏi :)) )

• soaivuhp

soaivuhp Vũ Soái

Xin lỗi bác Kenny Nguyen, em nhờ bác cái nữa ạ. Phần trên em giải quyết ok rồi. Giờ đến cái phần "Gửi thông tin phiếu đặt hàng" , code nó như thế này

<a class="btn btn-primary" title="{LANG.order_submit_send}" href="#" id="submit_send"><span>{LANG.order_submit_send}</span></a>

Em đã kéo cả js của order.tpl qua phần detail.tpl rồi, mà nó vẫn k gửi thông tin đơn hàng qua payment.tpl, bác có thể hướng dẫn sơ qua em chỗ ..."href=#"... ở trên để gửi thông tin đến payment.tpl được không ạ?

Trân trọng !

• anhyeuviolet

Mình chia sẻ thật tình là mình đang không hiểu bạn làm gì và đang cần gì nên câu này thì chịu. Vì shops mò khó lắm.

Nhưng chỗ đó nếu nó set là href="#" thì thường là shops.js nó đã gọi theo id rồi. Nên bạn xem kỹ trong đó xem sao.

soaivuhp thích điều này.
  • tanlucol

tanlucol Tấn Lực

hiện thị ngoài trang chủ bác sửa như thế nào thế, có thể chỉ cho em được không ạ.

• soaivuhp

soaivuhp Vũ Soái

Mục đích của em là đặt hàng 1 bước thôi. Click vào đặt hàng trên trang chủ, sẽ bật modal-poup có luôn phần điền thông tin của order, sau khi điền thông tin, click vào gửi thông tin đặt hàng sẽ qua luôn phần payment, chứ k cần xem thông tin sản phẩm -> "click vào Đặt hàng hoặc Mua ngay -> nhảy qua trang Order" (2 phần này mình muốn làm thành 1, điền thông tin ở đây  --> rồi mới qua Payment

• soaivuhp

soaivuhp Vũ Soái

Mình kéo phần mô tả ngắn ở detail ra ngoài main_procate.tpl thôi bạn